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UTABIRI WA HALI YA HEWA

KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 Z1JAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO

TAREHE: 08/07/202S.

[Mikoa ya Kagera na Mara]:

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo
katika maeneo machache na vipindi vya jua.

[Visiwa vya Unguja na Pemba]:
[Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]:

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika
maeneo machache na vipindi vya jua.

[Mikoa ya Singida na Dodoma]:

[Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora]:
[Mikoa ya Morogoro, Lindi na Mtwara]:
[Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:

[Mikoa ya Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Geita]:
[Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Njombe, Iringa, Songwe na Mbeya]:

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

TAHADHARI:

VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOZIDI KM 40 KWA SAA NA MAWIMBI YANAYOZIDI MITA 2 VINATARAJIWA
KWA BAAADHI YA MAENEO YOTE YA UKANDA WA PWANI YA YA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA LINDI NA MTWARA,
TANGA, DAR ES SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA).

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KM 40 KWA SAA NA MAWIMBI YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KWA
BAAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA ZIWA VIKTORIA (MIKOA YA KAGERA, GEITA, MWANZA, SHINYANGA, SIMIYU,
MARA), UKANDA WA KUSINI WA ZIWA TANGANYIKA NA UKANDA WA ZIWA RUKWA (MIKOA YA RUKWA, SONGWE NA

KATAVI).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI Kiwango cha juu cha joto Kiwango cha chini cha joto Mawio (Saa) Machweo (Saa)
ARUSHA 22°C 15°C 12:41 12:35
D'SALAAM 29°C 20°C 12:36 12:18
DODOMA 27°C 16°C 12:48 12:34
KIGOMA 30°C 18°C 01:11 12:59
MBEYA 21°C 08°C 01:03 12:37
IRINGA 25°C 13°C 12:51 12:31
NJOMBE 16°C 08°C 12:58 12:33
MWANZA 29°C 18°C 12:53 12:50
TABORA 30°C 18°C 12:59 12:47
TANGA 28°C 21°C 12:34 12:22
ZANZIBAR 29°C 23°C 12:36 12:18

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini kwa kasi ya km 50 kwa saa kwa Pwani yote.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa.

Matarajio kwa siku ya Alhamisi tarche 10/07/2025: Kuendelea kwa vipindi vifupi vya upepo mkali katika
maeneo ya mwambao wa Pwani.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 08/07/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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